9 ธันวาคม พ.ศ.2565 คณะครูโรงเรียนวัดหนองชิ่ม (รัตนวิทยาคาร) ได้จัดกิจกรรมนำคณะครูและบุคลากรของโรงเรียนไปศึกษาดูงาน ณ โรงเรียนเจ้าแม่หลวงอุปถัมภ์ อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ เพื่อศึกษาดูงานการจัดกิจกรรมการเรียนการสอน การนำรูปแบบเศรษฐกิจพอเพียงมาใช้ในการดำเนินชีวิต และการจัดสภาพแวดล้อมที่เอื้อต่อการจัดการเรียนรู้
![](https://watnongchim.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/LINE_ALBUM_ศึกษาดูงานเชียงใหม่_๒๒๑๒๒๐_205-1024x768.jpg)