วันที่ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2565 โรงเรียนวัดหนองชิ่ม (รัตนวิทยาคาร) มอบทุนการศึกษาแก้นักเรียนที่เรียนดีแต่มีฐานะยากจน โดยได้รับความอนุเคราะห์จากครูพุดซ้อน เกษี มอบทุนการศึกษาศึกษา 5,000 บาท คุณกฤษศิลป์ ถนอมศักดิ์ มอบทุนการศึกษา 2,000 บาท โดยมีนางสาวราตรี ศรีโย ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดหนองชิ่ม (รัตนวิทยาคาร) เป็นตัวแทนรับมอบ
![](https://watnongchim.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/LINE_ALBUM_รับมอบทุนการศึกษา-2000บาท_๒๒๐๖๒๘_11-1024x768.jpg)