วันที่ 20 มกราคม พ.ศ.2565 คณะครู และบุคลากรจำนวน 17 คน นักเรียนโรงเรียนวัดหนองชิ่มจำนวน 177 คน เข้ารับการตรวจหาเชื้อโควิด-19 ด้วย Antigen Test Kit (ATK) มีผลการตรวจเป็นลบทุกคน เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2565 แบบ ON SITE โดยได้รับความร่วมมือจากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตําบลหน่องชิ่มและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตําบลบ้านอีมุยในการตรวจครั้งนี้
![](https://watnongchim.ac.th/wp-content/uploads/2022/01/LINE_ALBUM_ตรวจ-ATK-ครูและนักเรียน_๒๒๐๑๒๕_165-1024x768.jpg)